ફેસબુક : ફન, ફંડાઝ અને ફેક્ટ્સ (ઑક્ટોબર – 2011)

સોશિયલ નેટવર્કિંગ સાઇટ પર જે કંઈ લખાય તેના અસ્તિત્વનું માપ સેકન્ડ – મિનિટોથી શરૂ કરીને થોડા કલાકો સુધી લંબાવી શકાય. પછી?…પછી એને ભૂલી જવાનું. આદર્શ વસ્તુસ્થિતિ એને ભૂલી જવામાં જ છે. પરંતુ અહીં બ્લોગની દિવાલ પર તેને કોપી-પેસ્ટ કરવા પાછળના આશય માત્ર બે જ છે.
એક તે એનું અસ્તિત્વ થોડા મહિના-માસ લંબાવવાનું અને બીજો તે જેઓ સોશિયલ નેટવર્કિંગ જગતમાં દાખલ નથી થયા તેમના સુધી પહોંચવાનો.
આ રીતે દર મહિને Control ‘A’ – Control ‘C’ – Control ‘V’ની મદદથી રજૂ થવાનો વિચાર છે. આનો અમલ કરવાની કોઈ નિશ્ચિત તારીખ નથી તેમ આ ક્યાં સુધી ચલાવવું તે ય નિશ્ચિત નથી. હા, પ્રતિભાવ – કમેન્ટસ્ એ નક્કી કરવામાં ચોક્કસ મદદરૂપ થશે.
એ રીતે ઑક્ટોબર – 2012ના સ્ટેટસ અપડેટ ગયા પખવાડિયે અહીં મુક્યા પછી હવે પ્રસ્તુત છે ગત વર્ષના આ સમયગાળાના પ્રોફાઇલ સ્ટેટસ. જે તે દિવસના વાર, તારીખ સમયના ઉલ્લેખ નીચે એ દિવસનું સ્ટેટસ અપડેટ છે. ફેસબુક’ / FACEBOOK પર આવા દરેક સ્ટેટસ અપડેટ સાથે મારું નામ અને કૌંસમાં ગામનું નામ અમદાવાદ’ / Ahmedabad એમ લખતો હોઉં છું પરંતુ અહીં એમ કરવું જરૂરી નથી લાગતું.
આભાર.
(Saturday, 1 October 2011 at 04:39pm)
ગુજરાતના મુખ્ય દૈનિકોમાં ઉત્તર પ્રદેશ સરકારની રાજ્યના જોવાલાયક ઐતિહાસિક સ્થળો – ડૉ. આંબેડકર અને કાંશીરામના સ્મારકો પર આજથી (ઓક્ટોબર 2011) ટિકિટ દરનો પ્રારંભ થઈ રહ્યો છે એ મતલબની આખા પાનાની જાહેરાત પ્રસિદ્ધ થઈ છે. તેમાં ઉત્તર પ્રદેશ બી.એસ.પી. સરકારએવું લખ્યું છે. રાજ્ય સરકારના નામ સાથે સત્તાધારી રાજકીય પક્ષનું નામ જોડવાનો આ પ્રયાસ સદંતર ગેરબંધારણીય ગણાવવો જોઈએ. વળી ત્રણ ચાર વર્ષ અગાઉ જ નિર્માણ પામેલા આ સ્મારકો ઐતિહાસિકવળી ક્યારથી થઈ ગયા? જરા સોચો. આભાર.
* * * * * * *
(Tuesday, 4 October 2011 at 05:07pm)
મારું ભારત, મહાન ભારત…….છોકરીનું એક નામ એવું છે જે રાજસ્થાનમાં નામ ઉપરાંત અટકપણ બની જાય છે તો છોકરાનું એક નામ એવું છે જે મધ્ય પ્રદેશમાં નામ ઉપરાંત અટકબની જાય છે. આવા સવાલો કૌન બનેગા કરોડપતિમાં કદી પૂછાવાના નથી એની ખાતરી રાખજો. જવાબ આ પ્રમાણે છે. છોકરીનું નામ મીના…….અને છોકરાનું નામ સાગર…….જવાબમાં સમજણ ના પડે તો પ્રશ્ન ફરીથી વાંચી જવા વિનંતી. એ પછી પણ સમજણ ના પડે તો લોગ આઉટથઈ જવું એ ઉત્તમ ઉપાય છે. આભાર.
* * * * * * *
(Tuesday, 4 October 2011 at 08:26pm)
સરકારી કોઈ પણ નીતિ-નિયમોને પોતાના હિતમાં ધોળીને પી જતી વેપારી આલમે કેન્દ્ર સરકારના પર્યાવરણ મંત્રાલયે મૂકેલા પ્લાસ્ટિક બેગના વપરાશ પરના પ્રતિબંધનો એવો સજ્જડ અમલ શરૂ કર્યો છે કે પ્લાસ્ટિક બેગના વિકલ્પે પેપર બેગઆપી શકાય એ બાબત પર તેમનું ધ્યાન જ જતું નથી. વળી આવી પેપર બેગવેસ્ટ પેપરમાંથી જ ઓછા ખર્ચે બનાવી શકાય છે. આભાર.
* * * * * * *
(Wednesday, 5 October 2011 at 04:46pm)
આવતીકાલે ઓક્ટોબર 2011 દશેરા. વાહન ખરીદવાનું શુભ મુહૂર્ત. કયું વાહન ખરીદવું એવી મૂંઝવણ થતી હોય તો છેવટે બે પૈડાં વાળી સાઇકલ ખરીદીને પણ મુહૂર્ત સાચવી લેવા મારી ખાસ ભલામણ છે. કારણ કે ભવિષ્યમાં આ સાઇકલ જ આપણો સમય સાચવશે એવી સમજણ પેટ્રોલ ડીઝલના કમરતોડ ભાવે તો આપણને કરાવી જ દીધી છે. આભાર.
* * * * * * *
(Wednesday, 5 October 2011 at 06:14pm)
પ્લાનિંગ કમીશનના ચેરમેન મોન્ટેકસિંહ આહલુવાલિયાએ કરેલી ગરીબની વ્યાખ્યા પછી મેં તવંગરએ બનાવેલું બજેટ : આજે માત્ર 14 રૂપિયાનું જ અનાજ કઠોળ અને 14 રૂપિયાનું શાકભાજી ખરીદી લાવ્યો છું. આ બધું ખરીદવા માટેના ભાવતાલ મોબાઇલ પર કરવા જતા ચાર (4) રૂપિયાનો ટોક ટાઇમ વપરાયો  એટલે છ (6) રૂપિયા ઉધાર રાખી 10 રૂપિયાનું છોટા રિચાર્જકરાવ્યું. હવે આવતીકાલના 32 રૂપિયામાંથી પહેલા ઉધારના છ રૂપિયા ચૂકવીશ અને બાકીના 26 રૂપિયાનો એક કિલો પાઇપલાઇન નેચરલ ગેસ (PNG) ખરીદીને રાંધીશું. આભાર.
* * * * * * *

સ્ટીવ જોબ્સ
(Thursday, 6 October 2011 at 02:13pm)
સાજા-સમા હોઇશું અને કોમ્પ્યુટર વાપરતા હોઇશું ત્યારે અને માંદા પડતા ડોક્ટર એપલખાવાની સલાહ આપશે ત્યારે પણ યાદ આવશે સ્ટીવ જોબ્સ અલવિદા દોસ્ત. (દોસ્તાર ઉર્વીશ કોઠારીએ સ્ટીવના સ્વર્ગવાસી થયાના સમાચાર જ્ઞાન-વિજ્ઞાનના માસિક સફારીની ઓફીસ બહાર આપ્યા. એ ઓફીસ જેણે 1980ના દાયકામાં અમદાવાદમાં ગણ્યા ગાંઠ્યા લોકો પાસે કોમ્પ્યુટર હતું ત્યારે બહોળા વાચકવર્ગના લાભાર્થે તેનો ઉપયોગ શરૂ કર્યો હતો.)
* * * * * * *
(Thursday, 6 October 2011 at 02:55pm)
મૈં પલ – દો પલ કા શાયર હું…..‘ ‘ના, આજે તો ગાવાનું…..મૈં પલ – દો પલ કે લિયે એપલકા શાયર હું…..‘ Watch the full song from 1976 Hindi Film ‘Kabhi Kabhie’, the year Steve Jobs formed ‘APPLE Computers’.
* * * * * * *
(Saturday, 8 October 2011 at 06:56pm)
મારું ગુજરાત, નંબર વન ગુજરાત…..
ઓક્ટોબર 2011ના રોજ અવસાન પામેલા એપલ કોમ્પ્યુટર્સના સ્થાપક સ્ટીવ જોબ્સને ભારતમાંથી સાચી શ્રદ્ધાંજલિ માત્ર ગુજરાત અને અમદાવાદ શહેર જ આપી શકે તેમ છે. કેવી રીતે? સમજાવું. વેરી સિમ્પલ અમદાવાદની પશ્ચિમે આવેલા બોપલવિસ્તારનું નામ એપલકરી દેવાનું. આભાર.
* * * * * * *
બાલ ઠાકરે : ન બોલ્યામાં નવ ગુણ
(Saturday, 8 October 2011 at 07:08pm)
ભ્રષ્ટાચાર દૂર કરવાના મામલે અન્ના હઝારેની ઝુંબેશને ફાવે તેમ આવડે એવા શબ્દોથી વખોડતા શિવ સેનાના બાલ ઠાકરેને યાદ કરાવવાનું કે અન્ના હઝારેની સાથે આપના પક્ષના ભ્રષ્ટાચારનું રાશિ નામ એક જ છે એનરોન. મહારાષ્ટ્રને વીજળી પૂરી પાડવા આવેલી વિદેશી કંપની ‘ENRON’ સાથે શિવ સેના સરકારે કરેલો ભ્રષ્ટાચાર તમે દસ વર્ષમાં જ ભૂલી ગયા? અન્ના સાચું જ કહે છે તમારી ઉંમર થઈ છે, ખરેખર. આગળ ન બોલો તે માટે આપનો આગોતરો આભાર.
* * * * * * *

વરૂણ ગાંધી
(Saturday, 8 October 2011 at 07:28pm)
ભારતના રાષ્ટ્રપતિના ઉપયોગ માટે ખાસ ખરીદાયેલી સુરક્ષા સાધનોથી સજ્જ એવી છ કરોડ રૂપિયાની મર્સિડીઝકારની કિંમતના મુદ્દે ટીકા કરતા ઉત્તર પ્રદેશના પીલીભીત બેઠકના સંસદ સભ્ય વરુણ ગાંધીને યાદ કરાવવાનું કે દેશના આ સર્વોચ્ચ બંધારણીય પદ પર એન.ડી.એ. સરકારદ્વારા વર્ષ 2002માં એ.પી.જે. અબ્દુલ કલામની પસંદગી થઈ એ સાથે જ રાષ્ટ્રપતિના સુરક્ષાચક્રમાં ઠીક ઠીક વધારો થયો હતો. છ કરોડ રૂપિયાની ગાડી એનો જ એક ભાગ છે. દોસ્ત, ભવિષ્યમાં આવું બોલવાની ભૂલ ના કરતો. વખત છે ને માયાવતી રાષ્ટ્રપતિ હશે તો ફરી એક વાર જેલમાં પુરી દેશે. આભાર.
* * * * * * *

(Tuesday, 11 October 2011 at 10:04pm)
ભારતીય સિનેમાના 70mmના પડદે રાજ કરનારા અમિતાભ બચ્ચનનો આજે સિત્તેરમો જન્મદિન છે. 1987માં થોડાક લાખરૂપિયાના ભ્રષ્ટાચારના ખોટા આક્ષેપોના પગલે રાજકારણ અને કોંગ્રેસ પક્ષને રામ રામકર્યાને આજે પચીસમું વર્ષ ચાલે છે. આ પચીસમા વર્ષે અમિતાભ બચ્ચન અને કોંગ્રેસ પક્ષ બન્ને કરે છે શું? કોંગ્રેસ લાખોના ભ્રષ્ટાચારથી આગળ વધીને ખર્વો રૂપિયાના કૌભાંડો સુધી પહોંચી છે જેમાં થોડાક લોકો અબજોપતિથયા છે અને અમિતાભ ટેલિવિઝન શો કૌન બનેગા કરોડપતિના માધ્યમથી થોડાક લોકોને કાયદેસર કરોડપતિબનાવે છે. અભિનયના ડિઅર ડોનને સિત્તેરમું સલામ.
* * * * * * *
(Wednesday, 12 October 2011 at 03:55pm)
ભણતા હો કે ખાનગી સરકારી નોકરી કરતા હો. દિવાળીના આજથી પંદર દિવસ (26 ઓક્ટોબર 2011) બાકી છે. સ્કૂલકોલેજમાંથી ગુટલી મારીને કે સિલકમાં હોય તો એક દિવસની કેઝ્યુઅલ લીવલઈને ઘરે રહો. ઘરમાં મમ્મી બહેનભાભી કે પત્નીને દિવાળીના નાસ્તા બનાવવાના બહાને મદદ કરો. એમ કરતા વચ્ચે વચ્ચે જાડાપાતળા મઠીયા કે ચોળાફળીના ગુલ્લા ખાવાનો લાભ મળશે. દિવાળીના નાસ્તામાં ઘટ પડશે એવું કહે તો ગુલ્લા ગુપચાવવાની કળા અજમાવવાની. તો નોકરીને એક દિવસ બાજુ પર મુકો. પછી કહેતા નહિ કે અમે રહી ગયા. આભાર.
* * * * * * *
(Thursday, 13 October 2011 at 06:54pm)
આપના શોખ યાને હોબીઝ (Hobbies)શું છે?’
બસ ખાસ કંઈ નહીં. માત્ર એમ.બી.એ. (MBA) થવાનો!
* * * * * * *

(Saturday, 15 October 2011 at 9:35pm)
લોકપાલ બીલની ડ્રાફ્ટ કમીટીના નાગરિક સમાજના પાંચ સભ્યો (અન્ના હઝારે, અરવિંદ કેજરીવાલ, જસ્ટીસ સંતોષ હેગડે, શાંતિભૂષણ અને પ્રશાંત ભૂષણ)માંથી વકીલ પ્રશાંત ભૂષણે કાશ્મીરમાં લોકમત (Plebiscite પ્લેબિસાઇટ) લેવાનો મત વ્યક્ત કર્યો. કાશ્મીરમાં લોકમત લેવા માટે ભારતના કોઈ પણ રાજ્યમાં યોજાય છે એવી જ ચૂંટણી પ્રક્રિયા હાથ ધરવી પડે અને આવો પ્રછન્નચૂંટણી ખર્ચ વેંઢારી શકવાની તાકાતમાત્ર પ્રશાંત ભૂષણ પાસે છે ટીમ અન્નાના તે એક માત્ર અબજોપતિ આસામી છે. પ્રશાંતભાઈ, તમારે ભલે ખુદના રૂપિયા ઓછા કરવા હોય, કાશ્મીર કંઈ એમ લોકમતના નામે રેઢુ થોડું મૂકી દેવાય? તમારી બાબતે લોકમતલેવાની પ્રક્રિયા હાથ ધરવી પડશે. આભાર.
* * * * * * *
(Monday, 17 October 2011 at 03:39pm)
લોકપાલ મુદ્દે લડત ચલાવતા અન્ના હઝારેના મૌનવ્રત પ્રારંભથી સૌથી વધુ રાજી થનાર વ્યક્તિ લાલ કૃષ્ણ અડવાણી સિવાય બીજું કોણ હોય? અન્ના હઝારે કંઈ બોલે એટલે ટી.વી. ચેનલોના ફૂટેજ અને છાપાના કવરેજ પછી અડવાણીની યાત્રાના સમાચાર માટે કોઈ સ્થાન સમય બચતો નહોતો. આજથી હવે અડવાણીને નિરાંત રહેશે કે દીકરી પ્રતિભા યાત્રા દરમિયાન જે કંઈ શૂટકરે છે તેને ટી.વી. ચેનલો પર સ્થાન મળશે ખરું. આભાર.
* * * * * * *

(Monday, 17 October 2011 at 06:52pm)
વેનીલા આઇસક્રીમ આપોને…..
…..’કૉન, નાનો કપ – મોટો કપ, એક લીટરનું ફેમીલી પેક જોઇએ કે પાંચ લીટરનું પાર્ટી પેક…..
…’એક લીટરનું ફેમીલી પેક જ આપોને…..‘….’એકસો દસ રૂપિયા (Rs. 110/-) વાળુ ફેમીલી પેક જોઇએ છે કે બત્રીસ રૂપિયા (Rs.32/-) વાળુ…..
…..’જલ્દી જવાબ આપો બહેન (કે ભાઈ)…ઘરાકીનો ટાઇમ ખોટી ના કરો…આ કેન્દ્ર સરકારે એક કુટુંબના ભરણપોષણની વ્યાખ્યા બદલી નાખી ત્યારથી આ નવી મુસીબત આવી છે…..‘ (ચાર વ્યક્તિનું એક કુટુંબ દૈનિક રૂપિયા બત્રીસના ખર્ચે પોતાનું ભરણપોષણ કરી શકે તેવી વ્યાખ્યા આપીને પંદર દિવસ પછી પણ તે દિશામાં કોઈ નવી જાહેરાત ન કરી શકતા પ્લાનિંગ કમિશનના ચેરમેન મોન્ટેકસિંહ આહલુવાલિઆને અર્પણ)
* * * * * * *
32 રૂપિયામાં આટલું બધું ખાવાનું આવે
(Tuesday, 18 October 2011 at 04:56pm)
સ્વાદિષ્ટ – ક્રિસ્પી ઇટાલીઅન પીઝા પીરસતી અમદાવાદની મારી પસંદગીની (My Choice) રેસ્ટોરન્ટના મેનુમાં સ્મોલ – મીડીઅમ અને લાર્જની સાથે આજથી એક નવી સાઇઝ ઉમેરાઈ છેબત્રીસ રૂપિયાનો ફેમીલી સાઇઝ પીઝા. આ જાહેરાત નથી. 32 રૂપિયામાં કુટુંબનું ભરણપોષણ કરવાની આપની ઈચ્છા હોય તો મદદરૂપ થવાની શુભ ભાવનાથી (સદ્દભાવનાથી બસ) લખ્યું છે. આભાર. (પ્લાનિંગ કમિશનના ચેરમેન મોન્ટેકસિંહ આહલુવાલિઆને અર્પણ.)
* * * * * * *

(Wednesday, 19 October 2011 at 09:31pm)
રાજેશ ખન્ના તનુજા અભિનીત 1971મા આવેલી હિન્દી ફિલ્મ હાથી મેરે સાથીનવેસરથી રીલીઝ કરવાના પ્લાન થઇ રહ્યા છે…..બહુજન સમાજ પાર્ટી અને માયાવતી રજૂ કરે છે હાથી મેરે સાથી‘…..પક્ષનું ઓળખચિહ્ન અને પક્ષપ્રમુખ એકબીજામાં ઓતપ્રોત થઇ ગયા હોય એવો ભારતનો આ પહેલો રાજકીય પક્ષ છે…..આભાર.
* * * * * * *
(Thursday, 20 October 2011 at 07:17pm)
આપના સઘળા મિત્રો સગા સંબંધીઓને દિપાવલી નવવર્ષની એસ.એમ.એસ. શુભેચ્છાઓએક જ દિવસે અને સમયસર મોકલવા માગતા હોવ તો વધારાના (એક્સ્ટ્રા બસ) સીમ કાર્ડ ખરીદી લેવા ભલામણ છે. એક સીમ કાર્ડ દીઠ એક દિવસમાં માત્ર 100 SMS જ મોકલી શકાય એવો નવો નિયમ આપ ભૂલી તો નહીં જ ગયા હો. પતિ પત્નીના, ભાઈ બહેનના, મમ્મી પપ્પાના કે દીકરા દીકરીના મોબાઇલ એસ.એમ.એસ. કરવા મળશે એવી આશા રાખશો નહીં, કારણ કે એમને પણ કેટલાક લોકોને શુભેચ્છાઓ મોકલવાની હશે. તો સીમ કાર્ડ ખરીદવા દોડો દોટ મુકો. એક સ્પષ્ટતા: આ જાહેરાત નથી અને હું કોઈ મોબાઇલ સર્વિસ પ્રોવાઇડર કંપનીનો અમિતાભ બચ્ચન‘ (સોરી, બ્રાન્ડ એમ્બેસેડર) નથી, માત્ર તમારી સગવડ સાચવવા લખ્યું છે. પ્રોફાઇલ સ્ટેટસ ઉપરાંત સ્પષ્ટતા વાંચવા માટે આભાર.
* * * * * * *
(Friday, 21 October 2011 at 06:51pm)
લક્ષ્મી છાપ ટેટા આપોને‘…..
‘256 MBના જોઇએ કે 512 MBના?’…..
સુતળી બોમ્બ પણ આપો‘…..
‘4 GB, 8 GB જોઇએ કે 16 GBના?’…..
ભાઈ (કે બહેન) જલ્દી જવાબ આપો. દિવાળીની ઘરાકીનો ટાઇમ ખોટી ન કરો. આ તમે આટલી પૂછપરછ કરી એટલા સમયમાં મારા ફેસબુક પ્રોફાઇલ પર ત્રણ ફ્રેન્ડ રીક્વેસ્ટ અને ફટાકડાના ભાવ પૂછતા પાંચ મેસેજ આવી ગયા.શુભ દીપાવલી. આભાર.
* * * * * * *
(Saturday, 22 October 2011 at 06:22pm)
મારું ગુજરાત, નંબર વન ગુજરાત…..આવતીકાલે અગિયારસ…..દીપાવલીના શુભ પર્વોનો પ્રારંભ થશે…..આપણું રાજ્ય નંબર વન રાજ્ય છે…એટલે…નાના મોટા ટેટાની લૂમ લર ફોડીને પૈસા વેડફવા નહીં…..સુતળી અને મીરચી બોમ્બ જ ફોડવા…શું છે…..અવાજ પરખાવવો જોઈએ…તો તૈયાર…જાવ ફતેહ કરો. આભાર.
* * * * * * *

(Sunday, 23 October 2011 at 02:58pm)
‘Save the Tiger’ નામની ઝુંબેશમાં આજ સુધી ના જોડાયા હોવ તો જોડાવા વિનંતી…..કારણ આજે સવારે અગિયારસ…..બપોર પછી બારસ…વાઘબારસ…..વાઘબારસ ઉજવવા માટે પણ વાઘને બચાવવા જરૂરી છે…..તો સામેલ થઇ જાઓ…..આભાર.
* * * * * * *
(Sunday, 23 October 2011 at 05:11pm)
દીપાવલી નૂતનવર્ષના આ સપરમા દિવસોમાં…..નકલી ઘી…..નકલી માવો…..નકલી સુકો મેવો…..તેને ઝબ્બે કરવા જતા નાગરિક પુરવઠા વિભાગના અધિકારીઓ નકલી…..નકલી અધિકારીઓને પકડવા જતી પોલીસ નકલી…..મને હવે ડર લાગે છે…કે…મૂહુર્ત ચોઘડીયાઓના જાણકાર કોઈ જ્યોતિષ વિક્રમ સંવત ૨૦૬૭ની આ દિવાળીને જ નકલીજાહેર ના કરી દે…..
* * * * * * *
(Monday, 24 October 2011 at 05:48pm)
આજે સોમવાર, 24 ઓક્ટોબર 2011 : ધનતેરસ…..દેવી લક્ષ્મીજી, વર્ષો-વર્ષ તમારું પૂજન અર્ચન કરતો આવ્યો છું…..પણ હવે આપની મારા પરની કૃપા દ્દષ્ટિ પહેલા જેવી વરતાતી નથી…..
…..’વત્સ ભક્ત, પહેલા તું ફક્ત મારી પૂજા-અર્ચના કરતો એટલે મેં પ્રસન્ન થઈ તારા ઘરે પધરામણી કરી…તાલેવંત થયા પછી તેં લક્ષ્મીપૂજન ધનપૂજન કર્યા પછી ફટાકડા ટેટા – બોમ્બ ફોડવા માંડ્યા એટલે હવે મને તારા ઘરે આવતા ડર લાગે છે. તું બોમ્બ ફોડવાનું બંધ કરે પછી હું પધરામણી કરવા બાબતે નવેસરથી વિચાર કરું. તારો આગોતરો આભાર.
* * * * * * *

(Tuesday, 25 October 2011 at 06:02pm)
આજે મંગળવાર, 25 ઓક્ટોબર 2011 : કાળીચૌદસ…..મારું ગુજરાત, નંબર વન ગુજરાત…..અવ્વલ અમદાવાદ…..આ અમદાવાદના એક વિસ્તારના નામ સાથે આજનો તહેવાર જોડાયેલો છે…..જરા સોચો….સાબરમતી જેલથી રાણીપ જવાના સીધા રસ્તે આગળ વધતા કાળીગામઆવે છે…..એક સમયે આ વિસ્તાર ગુજરાત સ્ટીલ ટ્યુબ્સના કારખાનાથી જાણીતો હતો…..આજે સરકારી માલિકીની ઇન્ડિયન ઓઇલકંપનીના ડેપોથી આ વિસ્તાર જાણીતો છે જે અમદાવાદની પેટ્રોલ ડીઝલની જરૂરિયાત પૂરી કરે છે. આભાર.
* * * * * * *

(Wednesday, 26 October 2011 at 08:32pm)
આજે બુધવાર, 26 ઓક્ટોબર 2011 : દિવાળી…..જુઓ આજથી તહેવારોની ખરી શરૂઆત થાય છે. ફેસબુક પરના આપના પ્રોફાઇલ સ્ટેટસને મિત્રો તરફથી ઓછા ‘Like’ મળે તો આ અઠવાડિયું જરા મન મોટું રાખીને ચલાવી લેજો. ફેસબુક પર ‘Like’ ક્લિક કરવા સિવાયના પણ કામ હોય ને? બીજું તેઓ તમારા સિવાયના મિત્રો પરિવાર સાથે તહેવાર ઉજવતા હોય. આપનો આભાર. શુભ દીપાવલી.
* * * * * * *

(Thursday, 27 October 2011 at 12:50pm)
આજે ગુરૂવાર, 27ઓક્ટોબર 2011 : નૂતનવર્ષ પ્રારંભ…..નવ વર્ષ વિક્રમ સંવત ૨૦૬૮ની ખૂબ ખૂબ શુભેચ્છાઓ. આ શુભેચ્છા અંગ્રેજી વર્ષ 2068 માટે પણ માન્ય (Valid) ગણવી. કોને ખબર એ વખતે હું હોઉં પણ ‘FACEBOOK’ હોય….ન હોય. ફરી એક વાર નૂતન વર્ષાભિનંદન.
બિનીત મોદી અને પરિવાર (અમદાવાદ)
* * * * * * *
(Friday, 28 October 2011 at 11:15am)
આજે શુક્રવાર, 28 ઓક્ટોબર 2011 : ભાઈબીજ…..પ્રિય બહેનજમવાનું વેળાસર અને સ્વાદિષ્ટ બનાવજે. મોડું થાય કે દાળ શાકમાં મીઠું-મરચું ઓછું પડે તો ‘FACEBOOK, Twiter, Orkut, Google+ કે RediffBol પર બીઝી હતીએવું બહાનું ન કાઢતી. લિ. તારો વહાલો, ઇન્ટરનેટનો પ્રેમી પણ ભોજનને પ્રાધાન્ય આપતો ભાઈ…..
પખવાડિયા અગાઉ અહીં મુકેલી ઓક્ટોબર – 2012ના પ્રોફાઇલ સ્ટેટસની પોસ્ટ લીંક આ રહી – http://www.binitmodi.blogspot.in/2012/11/2012.html

(સંબંધિત તસવીરો અને ઇમિજસ : નેટ પરથી)