ફેસબુક : ફન, ફંડાઝ અને ફેક્ટ્સ (ફેબ્રુઆરી – 2011)

(ફેબ્રુઆરી – 2011)
સોશિયલ નેટવર્કિંગ સાઇટ પર જે કંઈ લખાય તેના અસ્તિત્વનું માપ સેકન્ડ – મિનિટોથી શરૂ કરીને થોડા કલાકો સુધી લંબાવી શકાય. પછી?…પછી એને ભૂલી જવાનું. આદર્શ વસ્તુસ્થિતિ એને ભૂલી જવામાં જ છે. પરંતુ અહીં બ્લોગની દિવાલ પર તેને કોપી-પેસ્ટ કરવા પાછળના આશય માત્ર બે જ છે.
એક તે એનું અસ્તિત્વ થોડા મહિના-માસ લંબાવવાનું અને બીજો તે જેઓ સોશિયલ નેટવર્કિંગ જગતમાં દાખલ નથી થયા તેમના સુધી પહોંચવાનો.
આ રીતે દર મહિને Control ‘A’ – Control ‘C’ – Control ‘V’ની મદદથી રજૂ થવાનો વિચાર છે. આનો અમલ કરવાની કોઈ નિશ્ચિત તારીખ નથી તેમ આ ક્યાં સુધી ચલાવવું તે ય નિશ્ચિત નથી. હા, પ્રતિભાવ – કમેન્ટસ્ એ નક્કી કરવામાં ચોક્કસ મદદરૂપ થશે.
એ રીતે ફેબ્રુઆરી – 2013 અને 2012ના સ્ટેટસ અપડેટ આ મહિનાના પ્રારંભે અહીં મુક્યા પછી હવે પ્રસ્તુત છે 2011ના આ સમયગાળાના પ્રોફાઇલ સ્ટેટસ. જે તે દિવસના વાર, તારીખ સમયના ઉલ્લેખ નીચે એ દિવસનું સ્ટેટસ અપડેટ છે. ફેસબુક’ / FACEBOOK પર આવા દરેક સ્ટેટસ અપડેટ સાથે મારું નામ અને કૌંસમાં ગામનું નામ અમદાવાદ’ / Ahmedabad એમ લખતો હોઉં છું પરંતુ અહીં એમ કરવું જરૂરી નથી લાગતું.
આભાર.
(Friday, 4 February 2011 at 04:14pm)
ભારતમાં મોબાઇલ હેન્ડસેટ સાવ પાણીના મૂલે વેચાતા થઈ ગયા પણ લેન્ડલાઇન માટે કોર્ડલેસ ફોનના ભાવ હજી પણ દાયકા પહેલા હતા એવાજ સામાન્ય માણસની પહોંચ બહાર છે.
* * * * * * *

(Wednesday, 9 February 2011 at 04:00pm)
ભારતમાં પેટ્રોલના ભાવ આજની તારીખ 9 ફેબ્રુઆરી 2011ના દિને લીટરે 62 રૂપિયા 30 પૈસા છે. બળતણની આ કિંમત પછી જૂનું વાહન વેચવા માટે બે જાતની કિંમતો રાખી શકાય. જેમ કે બજાજ સુપર સ્કૂટર, રૂપિયા 1,500/-. ફૂલ ટેન્ક પેટ્રોલ સાથે રૂપિયા 1,800/-.
* * * * * * *

સુરેશ જોશી : સંઘનો ‘ભાષા’પ્રેમ!
(Sunday, 13 February 2011 at 09:35pm)
ભારતમાં ત્રાસવાદ મુદ્દે રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘ વિરૂદ્ધ થઈ રહેલી કાર્યવાહીથી નારાજ સરકાર્યવાહ સુરેશ જોશીએ વડાપ્રધાન ડો. મનમોહન સિંહને અંગ્રેજીમાં પત્ર લખ્યો છે. (ગુજરાતી ભાષાંતર 13 ફેબ્રુઆરી 2011ને રવિવારના દિવ્ય ભાસ્કરમાં પ્રગટ થયું છે.) તેમને માલૂમ થાય કે વડાપ્રધાન હિન્દી ભાષા જાણે છે. સંઘના રાષ્ટ્રવાદમાં હિન્દી ભાષામાં પત્ર લખવાનો સમાવેશ નથી થતો કે શું? માતૃભાષાના ઉપયોગ વગર જ અન્યાય સામેની લડાઈ લડવાની?
* * * * * * *

(Saturday, 26 February 2011 at 07:17pm)
ભારતમાં મોબાઇલ ફોનની સાથે સાથે સીમકાર્ડ પણ એટલા સસ્તા થઈ ગયા કે સાથે લેવાનું ભૂલી ગયા હોઇએ તો રસ્તામાંથી નવો મોબાઇલ અને સીમકાર્ડ લેવાનું સસ્તુ અને સહેલું પડે. ઘરે એ લેવા માટે ખાલી-પીલી મોંઘા ભાવનું પેટ્રોલ શું કામ બાળવું.
અગાઉ આ મહિને અહીં મુકેલી ફેબ્રુઆરી – 2013 તેમજ ફેબ્રુઆરી – 2012ના પ્રોફાઇલ સ્ટેટસની પોસ્ટ લીંક અનુક્રમે આ રહી – http://www.binitmodi.blogspot.in/2013/03/2013.html

(સંબંધિત તસવીરો અને ઇમિજસ : નેટ પરથી)